Europa League>

Đội bóng của chủ người Việt sốc với kết quả bốc thăm Europa League

Tam Phong | 10:32 23/07/2019

Lá thăm may rủi đã khiến FK Sarajevo - đội bóng có chủ sở hữu là người Việt Nam sẽ đối đầu với đội thắng ở cặp BATE Borisov (Belarus)/ Rosenborg (Na Uy) tại vòng sơ loại thứ 3 Europa League 2019/20.

Ở vòng sơ loại thứ nhất Champions League 2019/20, FK Sarajevo kém may mắn khi đụng phải "ông lớn" Celtic nên đành chấp nhận để thua sau 2 lượt đấu với tổng tỷ số 2-5.

Không còn cơ hội để dự vòng bảng Champions League, Sarajevo vẫn có thể hi vọng khi xuống chơi ở Europa League. Tuy nhiên, họ sẽ phải có sự chuẩn bị kỹ lưỡng khi sẽ phải gặp đội thắng ở cặp BATE Borisov (Belarus)/ Rosenborg (Na Uy) tại vòng sơ loại thứ 3 Europa League 2019/20. Đây đều là những cái tên được đánh giá cao hơn Sarajevo.

Kết quả bốc thăm vòng sơ loại thứ 3 Europa League

Nhóm các đội VĐQG
Sutjeska (Montenegro) / APOEL (Đảo Cyprus) v HB Tórshavn (Đảo Faroe) / Linfield (Bắc Ireland)
CFR Cluj (Romania) / Maccabi Tel-Aviv (Israel) v SP Tre Penne (San Mario) / Sūduva (Lithuania)
Ararat-Armenia (Armenia) / Lincoln Red Imps (Gibraltar) v Saburtalo (Georgia) / GNK Dinamo (Croatia)
Piast Gliwice (Ba Lan) / Riga FC (Latvia) v Crvena zvezda (Serbia) / HJK Helsinki (Phần lan)
Valur Reykjavík (Iceland) / Ludogorets (Bulgaria) v The New Saints (Xứ Wales) / København (Đan Mạch)

Sarajevo (Bosnia) v BATE Borisov (Belarus) / Rosenborg (Na Uy)
Shkëndija (Macedonia) / Dudelange (Luxembourg) v Celtic (Scotland) / Nõmme Kalju (Estonia)
FC Santa Coloma (Andorra) / Astana (Kazakhstan) v Ferencváros (Hungary) / Valletta (Malta)
Partizani (Albania) / Sheriff Tiraspol (Moldova) v Maribor (Slovenia) / AIK (Thụy Điển)
Slovan Bratislava (Slovakia) / Feronikeli (Kosovo) v Dundalk (CH Ireland) / Qarabağ (Azerbaijan)

Ở nhóm dành cho các CLB không vô địch quốc gia, Wolverhampton sẽ chạm trán CLB Crusaders (Bắc Ireland). Đây là một đối thủ không quá khó khăn với "Bầy sói". Nếu thắng, thầy trò Nuno Santo sẽ gặp Pyunik (Armenia) hoặc Jablonec (CH Czech) ở vòng tiếp theo.

Trong khi đó, Torino nếu vượt qua Debrecen (Hungary) sẽ đối đầu với đội thắng ở cặp Shakhtyor Soligorsk (Bulgaria)/Esbjerg (Đan Mạch).

Lượt đi sẽ đá vào ngày 8/8 và lượt về diễn ra ngày 15/8.

Nhóm các đội không vô địch QG
Norrköping (Thụy Điển) / Liepaja (Latvia) v Hapoel Beer-Sheva (Israel) / Kairat Almaty (Kazakhstan)
Torino (Italia) / Debrecen (Hungary) v Shakhtyor Soligorsk (Bulgaria) / Esbjerg (Đan Mạch)
Royal Antwerp (Bỉ) v Viktoria Plzeň (CH Czech) / Olympiacos (Hy Lạp)
Austria Wien (Áo) v Shamrock Rovers (CH Ireland) / Apollon Limassol (Đảo Cyprus)
Feyenoord (Hà Lan) v Gabala (Azerbaijan) / Dinamo Tbilisi (Georgia)

Lechia Gdańsk (Ba Lan) / Brøndby (Đan Mạch) v Braga (Bồ Đào Nha)
Molde (Na Uy) / Čukarički (Serbia) v Aris Thessaloniki (Hy Lạp) / AEL Limassol ((Đảo Cyprus) )
Lokomotiv Plovdiv 1926 (Bulgaria) / Spartak Trnava (Slovakia) v Strasbourg (Pháp) / Maccabi Haifa (Israel)
Thun (Thụy Sỹ) v Spartak Moskva (Nga)
Alashkert (Armenia) / FCSB (Romania) v Mladá Boleslav (CH Czech) / Ordabasy Shymkent (Kazakhstan)

Pyunik (Armenia) / Jablonec (CH Czech) v Wolverhampton (Anh) / Crusaders (Bắc Ireland)
Midtjylland (Đan Mạch) v Rangers (Scotland) / Progrès Niederkorn (Luxembourg)
Mariupol (Ukraine) v AZ Alkmaar (Hà Lan) / Häcken (Thụy Điển)
AEK Larnaca (Đảo Cyprus) / Levski Sofia (Bulgaria) v Gent (Bỉ) / Viitorul (Romania)
Legia Warszawa (Ba Lan) / KuPS (Phần Lan) v Dunajská Streda (Slovakia) / Atromitos (Hy Lạp)

Haugesund (Na Uy) / Sturm Graz (Áo) v PSV (Hà Lan) / Basel (Thụy Sỹ)
Rijeka (Croatia) v Chikhura Sachkhere (Georgia) / Aberdeen (Scotland)
Ventspils (Litva) / Gzira United (Malta) v Jeunesse Esch (Luxembuorg) / Vitória SC (Bồ Đào Nha)
Fehérvár (Hungary) / Vaduz (Liechtenstein) v Flora Tallinn (Estonia) / Frankfurt (Đức)
Connah's Quay Nomads (Xứ Wales) / Partizan (Serbia) v Malatyaspor (Thổ Nhĩ Ky) / Olimpija Ljubljana (Slovenia)

Domžale (Slovenia) / Malmö (Thụy Điển) v Utrecht (Hà lan) / Zrinjski (Bosnia)
CSKA Sofia (Bulgaria) / Osijek (Croatia) v Buducnost Podgorića (MNE) / Zorya Luhansk (Ukraine)
Arsenal Tula (Nga) / Neftçi (Azerbaijan) v Bnei Yehuda Tel-Aviv (Israel)
Luzern (Thụy Sỹ) / KÍ (Đảo Faroe) v Espanyol (Tây Ban Nha) / Stjarnan (Israel)
Sparta Praha (CH Czech) v Trabzonspor (Thổ Nhĩ Kỳ)
Budapest Honvéd (Hungary) / Universitatea Craiova (Romania) v AEK Athens (Hy Lạp)

Ở đấu trường Champions League, Ajax - CLB từng lọt vào bán kết mùa trước sẽ bắt đầu chiến dịch bằng cuộc chạm trán với đối thủ khó chịu PAOK (Hy Lạp) tại vòng sơ loại thứ 3. Trong khi đó, Celtic nếu vượt qua Nomme Kalju (Estonia) sẽ gặp đội thắng ở cặp CFR Cluj (Romani)/Maccabi Tel-Aviv (Israel).
 
Khác với Celtic và Ajax, 2 đội bóng từng đăng quang ở cúp C1/Champions League là PSV Eindhoven và FC Porto đều gặp phải những lá thăm khác nhau. Trong khi Porto chỉ phải đối đầu Krasnodar thì PSV sẽ gặp đội thắng ở cặp Basel (Thụy Sỹ) - LASK (Áo).

Lượt đi diễn ra vào ngày 6-7/8, lượt về vào ngày 13/8. Các đội thắng sẽ có mặt ở vòng play-off còn những đội thua sẽ được chuyển xuống đá Europa League.

Kết quả bốc thăm vòng sơ loại thứ 3 Champions League

Dành cho những đội vô địch quốc gia

Kết quả bốc thăm dành cho những đội không VĐQG mùa trước
Từ khóa:
Champions League Europa League Ajax Rangers Celtic Torino Sarajevo
Tin liên quan
Thông tin người gửi
Gửi
Gửi
Xem thêm bình luận
Cùng chuyên mục